เมื่อวันที่ 3 มีนาคม 2565 สถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์สุขภาพ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ได้จัดการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อฝึกอบรมรูปแบบการบำบัดด้วยยา Buprenorphine/Naloxone ชนิดอมใต้ลิ้น ณ ห้องประชุม Donald Jeffry Gibson ชั้น 2 อาคารสถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์สุขภาพ และผ่านโปรแกรม Zoom meeting ร่วมกับหน่วยวิจัย 6 แห่งของโครงการบูพรีนอร์ฟีน และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง
โดยมีรองศาสตราจารย์ แพทย์หญิงสุรินทร์พร ลิขิตเสถียร คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ นายแพทย์อภินันท์ อร่ามรัตน์ สถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์สุขภาพ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
นายแพทย์สุทธิพันธ์ ตรรกไพจิตร จิตแพทย์จาก The Cabin Chiang Mai Rehabilitation Center แพทย์หญิงนันทิสา โชติรสนิมิต และทีมสถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์สุขภาพ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ร่วมเป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้เกี่ยวกับยา Buprenorphine/Naloxone การให้ยาแก่คนไข้ และนำเสนอกรณีตัวอย่างจากโครงการวิจัยที่ผ่านมาของสถาบันฯ
![P1047308](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2022/03/P1047308-1024x768.jpg)
![P1047268](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2022/03/P1047268-1024x768.jpg)
![P1047302](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2022/03/P1047302-1024x768.jpg)
![P1047255](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2022/03/P1047255-1024x768.jpg)
……………………………………………………………..
ข่าวโดย หน่วยประชาสัมพันธ์ สถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์สุขภาพ
มหาวิทยาลัยเชียงใหม่