วันพุธ ที่ 11 ตุลาคม 2566 สถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์สุขภาพ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ จัดพิธีทำบุญครบรอบ 56 ปีแห่งการสถาปนาสถาบันฯ จากศูนย์วิจัยโลหิตวิทยาและทุโภชนาการ โดยในปีนี้ได้นิมนต์พระสงฆ์จากวัดนันทารามและวัดหมื่นสาร โดยมีพระครูสุทธิจิตตาภิรัต เจ้าอาวาสวัดหมื่นสาร เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ และ ศ.นพ.ขวัญชัย ศุภรัตน์ภิญโญ เป็นประธานฝ่ายฆราวาส ทั้งนี้บุคลากรสถาบันฯ เข้าร่วมพิธีอย่างพร้อมเพรียงกัน ณ ห้องประชุมชั้น 4 อาคาร 1 สถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์สุขภาพ มช.
![IMG_1504](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2023/10/IMG_1504-1024x683.jpg)
![IMG_1509](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2023/10/IMG_1509-1024x683.jpg)
![IMG_1528](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2023/10/IMG_1528-1024x683.jpg)
![IMG_1541](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2023/10/IMG_1541-1024x683.jpg)
![IMG_1564](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2023/10/IMG_1564-1024x683.jpg)
![IMG_1610](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2023/10/IMG_1610-1024x683.jpg)
![IMG_1597](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2023/10/IMG_1597-1024x683.jpg)
![IMG_1589](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2023/10/IMG_1589-1024x683.jpg)
![IMG_1613](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2023/10/IMG_1613-1024x683.jpg)
………………………………………………….
ข่าวโดย หน่วยประชาสัมพันธ์ และสื่อสารองค์กร
สถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์สุขภาพ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่