![IMG_9047](http://www.rihes.cmu.ac.th/CMCBID/wp-content/uploads/2017/11/IMG_9047.jpg)
ศูนย์วิจัยชีวโมเลกุลและเซลล์วิทยาของโรคติดเชื้อ (CMBID) ร่วมจัดแสดงนิทรรศการเนื่องในงานเนื่องในโอกาศพิเศษ “ครบรอบ 50 ปีสถาบันวิจัย ก้าวย่างสู่ปีที่ 51 จากศูนย์วิจัยโลหิตวิทยาและทุโภชนาการ สู่สถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์สุขภาพ” เมื่อวันที่ 11 ตุลาคม 2560 โดยได้นำเสนอในรูปแบบต่างๆ ได้แก่
- poster แนะนำนักวิจัย และหัวข้องานวิจัยที่ศึกษาในปัจจุบัน
- ผลงานตีพิมพ์ผลงานวิจัยของศูนย์ฯในวารสารวิชาการนานาชาติจากอดีตจนปัจจุบัน
- วีดีทัศน์แนะนำศูนย์ฯ
- วีดีทัศน์แสดงความพร้อมในด้านเครื่องมือที่ใช้ศึกษาวิจัยของศูนย์ฯ
- วีดีทัศน์แสดงตัวอย่างเทคนิคทางห้องปฏิบัติการที่เกี่ยวข้อง เช่น การเจาะเก็บจัวอย่างเลือดเพื่อใช้ศึกษาวิจัย การจัดเก็บเซลล์ peripheral blood mononuclear cell (PBMC) เป็นต้น
- การจัดแสดงอุปกรณ์ที่ใช้งานในห้องปฏิบัติการบางส่วน ได้แก่ เครื่อง nanoinjector, semi dry western blot
- การจัดแสดงเม็ดเลือดแดงที่มีการติดเชื้อมาลาเรีย (Plasmodium falciparum infected RBCs) ภายใต้กล้องจุลทรรศน์ เป็นต้น
![IMG_9058](http://www.rihes.cmu.ac.th/CMCBID/wp-content/uploads/2017/11/IMG_9058.jpg)
![IMG_9060](http://www.rihes.cmu.ac.th/CMCBID/wp-content/uploads/2017/11/IMG_9060.jpg)
![IMG_9061](http://www.rihes.cmu.ac.th/CMCBID/wp-content/uploads/2017/11/IMG_9061.jpg)
![IMG_9062](http://www.rihes.cmu.ac.th/CMCBID/wp-content/uploads/2017/11/IMG_9062.jpg)