ระหว่างวันที่ 3-23 กุมภาพันธ์ 2567 บุคลากรสถาบันฯ ได้เข้าร่วมการแข่งขันกีฬาแบดมินตันบุคลากร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ประจำปี 2567 มีทีมเข้าร่วมการแข่งขัน 23 คณะ และ 2 สถาบัน ทางสถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์สุขภาพ มช. ได้ส่งเข้าร่วมทั้งประเภททีม และประเภทบุคคล ซึ่งผลการแข่งขันมีรายละเอียดดังนี้
1.) ประเภททีม ผ่านเข้ารอบ 8 ทีมสุดท้าย
2.) ประเภทคู่ผสมในรุ่นทั่วไป ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 และประเภทหญิงคู่ ผ่านเข้ารอบ 8 ทีมสุดท้าย
ทางสถาบันฯ ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาที่ได้รับรางวัล และขอบคุณนักกีฬาทุกท่านที่ได้สละเวลาในการฝึกซ้อม เข้าร่วมการแข่งขัน และสร้างชื่อเสียงให้กับสถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์สุขภาพ มช.
![S__38395918](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2024/02/S__38395918-768x1024.jpg)
![S__38395920](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2024/02/S__38395920-1024x768.jpg)
![S__38395921](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2024/02/S__38395921-1024x768.jpg)
![S__38395923](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2024/02/S__38395923-1024x768.jpg)
![S__38395924](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2024/02/S__38395924-1024x768.jpg)
![S__38395927](https://www.rihes.cmu.ac.th/news/wp-content/uploads/2024/02/S__38395927-1024x576.jpg)
………………………………………………………….
ข่าวโดย หน่วยประชาสัมพันธ์ และสื่อสารองค์กร
สถาบันวิจัยวิทยาศาสตร์สุขภาพ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่