![IMG_9477](https://www.rihes.cmu.ac.th/CMCBID/wp-content/uploads/2018/11/IMG_9477-1024x768.jpg)
เมื่อวันที่ 15-16 พฤศจิกายน พ.ศ.2561 ศูนย์วิจัยชีวโมเลกุลและเซลล์วิทยาของโรคติดเชื้อ ได้ส่งนักเทคนิคการแพทย์ นักวิทยาศาสตร์ และผู้ช่วยนักวิจัย เข้าร่วมการประชุมวิชาการประจำปีด้านมาตรฐานการวิจัย เครือข่ายภาคเหนือ ณ สำนักบริการวิชาการ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยในงานได้มีรายงานภาพรวมผลการปฏิบัติงานโครงการมาตรฐานความปลอดภัยในปีที่ผ่านมา ซึ่งรวมทั้งกลุ่มห้องปฏิบัติการแม่ข่ายและลูกข่ายทั้งภาคเหนือทั้งหมด นอกจากนี้ยังมีการอบรมเนื้อหาเกี่ยวกับมาตรฐานความปลอดภัยในห้องปฏิบัติการ รายละเอียด Checklist EsPReL และมีการทำบททดสอบหลังการอบรม ทั้งนี้ในการร่วมประชุมดังกล่าว ศูนย์วิจัยฯได้เข้าร่วมนำเสนอโปสเตอร์ผลการดำเนินงานยกระดับความปลอดภัยในห้องปฏิบัติการ ซึ่งจัดแสดงในวันประชุมอีกด้วย
![IMG_9446](https://www.rihes.cmu.ac.th/CMCBID/wp-content/uploads/2018/11/IMG_9446-1024x768.jpg)
![IMG_9695](https://www.rihes.cmu.ac.th/CMCBID/wp-content/uploads/2018/11/IMG_9695-1024x768.jpg)
![IMG_9507](https://www.rihes.cmu.ac.th/CMCBID/wp-content/uploads/2018/11/IMG_9507-1024x768.jpg)
![IMG_9444](https://www.rihes.cmu.ac.th/CMCBID/wp-content/uploads/2018/11/IMG_9444-1024x768.jpg)
![IMG_9478](https://www.rihes.cmu.ac.th/CMCBID/wp-content/uploads/2018/11/IMG_9478-1024x768.jpg)
![IMG_9493](https://www.rihes.cmu.ac.th/CMCBID/wp-content/uploads/2018/11/IMG_9493-1002x1024.jpg)
![IMG_9502](https://www.rihes.cmu.ac.th/CMCBID/wp-content/uploads/2018/11/IMG_9502-1024x568.jpg)
![IMG_9513](https://www.rihes.cmu.ac.th/CMCBID/wp-content/uploads/2018/11/IMG_9513-1024x768.jpg)